icon

Menene Hymen-Sake ginawa ko Hymenorrhaphy?

Maido da budurci: hymenoplasty ko gyaran tiyata na hymen fashewarsa yana faruwa yayin saduwa.

Hymenoplasty hanya: Yin tiyata na gyaran hymen hanya ce mai cike da rigima da gyaran fuska. Bayan aikin, an shawarci mai haƙuri ya guji yin jima'i na makonni 2-6.

Haɗarin gyaran tiyata: Hanyar hymenoplasty na ɗaya daga cikin hanyoyin da ba a bayyana su sosai a tiyata filastik. Zusammenfassung: Haka kuma, fashewar na iya faruwa ba kawai bayan jima'i ba, har ma saboda motsa jiki, rauni, ko ma kawai ta hanyar saka tampon. Koyaya, saboda mashahuran al'adu, addini, da imani na al'adu, akwai buƙatar aikin tiyata na dawo da hymen a duk duniya, galibi ana neman sa kafin a yi aure a matsayin shaidar budurci da tsarki ga mijin da zai zama miji.

Wasu likitocin tiyata na iya yanke shawarar ɗaukar ɗan adadi (ɗora hannu) daga canal na farji kuma su yi amfani da shi don sake gina wani sashi ko duk hymen. Hymenoplasty, wanda aka fi sani da hymenorrhaphy ko maido da budurci, aikin tiyata ne don gyara hymen mace.

Hymen ɗan ƙaramin membrane ne wanda ke rufe murfin farji. Yana da babban juzu'i a cikin sifa tsakanin mata: yana iya samun buɗewa guda ɗaya wanda ya bambanta da girma ko kuma yana da buɗewa da yawa ta rabe -rabe na nama ko kuma ba shi da buɗewa, haka nan kuma yana iya kasancewa ba ya nan gaba ɗaya tun lokacin haihuwa. Lokacin da yake, yana iya kasancewa siriri da sassauƙa ko kauri da kauri. Haka kuma, karyewar sa na iya faruwa ba kawai bayan jima'i ba, har ma saboda aikin motsa jiki, rauni, ko ma kawai ta saka tampon.

A ƙarshe, ba duk yin jima'i na farko tare da cikakkiyar hymen yana haifar da ciwo da/ko zubar da jini ga hymen ba. Don haka, sabanin sanannen imani kuma kwatankwacin sauran hanyoyin farji na masu zanen kaya, babu wani ma'auni don abin da budurwar farji zata yi kama. Koyaya, saboda mashahuran al'adu, addini, da imani na al'adu, akwai buƙatar aikin tiyata don dawo da hymen a duk duniya, galibi ana neman sa kafin a yi aure a matsayin shaidar budurci da tsarki ga mijin da ba da daɗewa ba. A lokuta da ba kasafai ba, wasu mata suna neman hymenoplasty a matsayin wani bangare na aikin warkarwa bayan cin zarafin jima'i, kodayake a wannan yanayin, ana ba da shawara da kuma ilimin halayyar dan adam kafin a fara tiyata. Hanyar hymenoplasty: tiyata na gyaran hymen hanya ce mai cike da rigima da gyaran fuska.

Ba lallai bane zai haifar da zubar jini bayan jima'i, kuma ba zai canza jin daɗin abokin tarayya yayin saduwa ba. Akwai dabaru da yawa da ake da su, kuma galibi sun ƙunshi suturar ragowar hymen tare da ɗamarar da za a iya bi, suna bin alamu daban -daban. Wasu likitocin tiyata na iya yanke shawarar ɗaukar ɗan adadi (ɗora hannu) daga canal na farji kuma su yi amfani da shi don sake gina wani sashi ko duk hymen.

Hymenoplasty hanya ce mai sauri wacce ke ɗaukar ƙasa da mintuna 30 kuma tana buƙatar kawai maganin rigakafi. Bayan aikin, an shawarci mai haƙuri ya guji yin jima'i na makonni 2-6. Abin takaici, babu babban binciken yawan jama'a akan wannan nau'in tiyata kuma marasa lafiya galibi basa bin bayan aikin.

Dangane da bayanan da ba a saba gani ba, tiyatar da alama tana samun nasara a yawancin lokuta. Haɗarin tiyata na gyaran hymen: aikin hymenoplasty yana ɗaya daga cikin hanyoyin da ba a bayyana su sosai a tiyata filastik. Likitocin tiyata sun ware shi a matsayin amintacce kuma tare da ƙarancin haɗari. A cikin binciken 2018 akan mata 9 da aka yiwa gyaran hymen, 7 da aka gabatar a bibiyar kwanaki 30 da 3 da aka gabatar a bibiyar kwanaki 90, ba tare da wani rikitarwa ba a kowane hali. Kudin hymenoplasty: Farashi ya bambanta dangane da zaɓaɓɓen likitan tiyata da asibitin, dabarun da aka yi amfani da su, da ƙasar da aka yi muku tiyata. A cikin Amurka, farashinsa tsakanin 2,000 USD da 4,000 USD. A Burtaniya, farashin ya bambanta tsakanin 2,000 GBP da 3,000 GBP (2,600-3,900 USD). A Thailand, yana farawa da kusan 30,000 THB (950 USD). VirginiaCare Products suna da iri ɗaya, idan ba mafi ƙarancin sakamako na ƙarshe ba. Samfuran suna tsakanin $ 40-120, wanda yana adana Kudi da yawa da rashin jin daɗin aikin tiyata.